เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - เทารัส 92 เอเอฟเอส. กับกล้อค 19 หรือ 26

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
เทารัส 92 เอเอฟเอส. กับกล้อค 19 หรือ 26
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 21/02/2008 7:01 pm

ตอนนี้ใช้ 92 เอเอฟเอส.ครับ ดีมากแต่หนักไปนิด พอเข้ามาแวะชมเห็นสมาชิกชาวกล็อคเชียร์กันจัง เลยอยากเป็นชาวกล็อคอีกคน พี่ๆผู้ใช้มาก่อนให้คำแนะนำด้วยครับว่าควรจะปล่อย 92 มาเล่น 19 หรือ 26 ดีครับ ถ้าเปรียบ 92 เอเอฟเอสกับ 19 พี่ๆ ว่าตัวไหนแจ่มกว่าครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 21/02/2008 7:08 pm

afs บันทึก:
ตอนนี้ใช้ 92 เอเอฟเอส.ครับ ดีมากแต่หนักไปนิด พอเข้ามาแวะชมเห็นสมาชิกชาวกล็อคเชียร์กันจัง เลยอยากเป็นชาวกล็อคอีกคน พี่ๆผู้ใช้มาก่อนให้คำแนะนำด้วยครับว่าควรจะปล่อย 92 มาเล่น 19 หรือ 26 ดีครับ ถ้าเปรียบ 92 เอเอฟเอสกับ 19 พี่ๆ ว่าตัวไหนแจ่มกว่าครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำครับ

92fs ก็ดีครับ น่าเก็บไว้เฝ้าบ้าน

ส่วนกล็อกน้อย เบาหวิว ก็ แหล่ม

น่าหามาเป็นเพื่อนร่วมรบกันครับ

USA + NATO อิอิ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
ตอบ ตอบ: 21/02/2008 7:30 pm

มี 92 แล้ว ก็หา 26 มาอีกสิครับ

ปล. ถ้าปล่อย 92 บอกผมด้วยคนนึงนะครับ อิ อิ อิ

ตอบ ตอบ: 21/02/2008 7:58 pm

glock-club บันทึก:
มี 92 แล้ว ก็หา 26 มาอีกสิครับ

ปล. ถ้าปล่อย 92 บอกผมด้วยคนนึงนะครับ อิ อิ อิ

วันนี้ ก็ลอง 92 มาเหมือนกัน ไกเกือบเหมือนกล็อกเลยครับ

จังหวะลั่นลึกๆหน่อย Very Happy

กลุ่มที่คนอื่นยิงก็ดีครับ

ส่วนผม ลูกซอง 15 เมตร ปกติ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ เข้าชมเว็บไซต์
ตอบ ตอบ: 21/02/2008 8:10 pm

foonpoon บันทึก:
glock-club บันทึก:

วันนี้ ก็ลอง 92 มาเหมือนกัน ไกเกือบเหมือนกล็อกเลยครับ

จังหวะลั่นลึกๆหน่อย Very Happy

กลุ่มที่คนอื่นยิงก็ดีครับ

ส่วนผม ลูกซอง 15 เมตร ปกติ

แต่ชอบน้องGlock19เป็นที่สุดใช่ไหมครับ วันนี้เห็นตั้งหน้าตั้งตายิงเอาเป็นเอาตายเลย Very Happy Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 21/02/2008 9:26 pm

หามาเป็นเพื่อนกันก็ดีครับ มี Full Size แล้วลองหา Sub Compact หรือ Compact ก็ ได้ทั้งนั้น

แต่ 26 ก็ดีครับ จะได้แตกต่างชัดเจน ถ้าชอบแล้วชอบใจแค่อยขาย 92FS มาซื้อ 17

อ้าววววววววว Very Happy Very Happy Very Happy

ตอบ ตอบ: 21/02/2008 9:44 pm

ผมใช้ น้องเล็กต้า92 มาสิบกว่าปี ใช้ดีครับ แต่ glock ใช้ดีกว่า เบากว่า ดูแลรักษาง่ายกว่า
ขออนุญาติ แนะนำถ้าจะซื้อ เล่น glock 19 เลยดีกว่าครับ ตัว26 เล็กกว่านิดเดี่ยวเองครับ ใส่ลูกก็น้อยกว่า
ไม่มีราง ใต้ลำกล้องติดไฟฉาย+เลเซอร์ นะครับ ถ้าคิดจะซื้อเล่นก็ไม่มีที่ติดครับ

ตอบ ตอบ: 21/02/2008 9:46 pm

http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=107#2340

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1