เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ขอเทคนิคพิเศษในการยิงปืนg19ให้ได้ร้อยรูคับพี่น้อง

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ขอเทคนิคพิเศษในการยิงปืนg19ให้ได้ร้อยรูคับพี่น้อง
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 19/01/2011 11:31 pm

ใครมีเทคนิคพิเศษหรือทิบดีดีในการยิงปืนg19ให้ได้ร้อยรู้บ้างคับ
บอกหน่อยจะได้ไปฝึกยิงบ้าง ระยะ 15 เมตรนะคับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 20/01/2011 9:50 am

ผมยิง G17 ระยะ 10 ม.ยังไม่ถึง100 สักที ขอมารอรับข้อมูลด้วยครับ

แต่ผมว่า GlockเราอาจเสียเปรียบพวกCustom Gun ที่ออกแบบมาสำหรับยิงเป้านิ่งปั้นxโดยเฉพาะครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 20/01/2011 9:56 am

ครับ...ผมก็ไม่เคยได้สักทีครับ ต้องมี1นัดออก9 ที่10เมตรครับ Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบ ตอบ: 20/01/2011 10:06 am

ผมเคยฟลุ๊คหนสองหนครับ..และผมเชื่อว่าโอกาสหน้าอาจจะฟลุ๊คอีก..เห่อๆ Laughing
ผมว่าท่าน จขกท อย่าไปซีเรียสเลยครับ เรื่องร้อยรูน่ะ..เอากลุ่มให้แน่นก็พอแล้ว
ทีมชาติติดกล้องเล็งยังทำได้ไม่ 100 เปอร์เซ็นต์ เลยครับ..เทคนิคการยิงให้ดีมีหลายแบบครับ
ของผมใช้..กริปปืนให้ถนัด..จัดศูนย์ให้พอดี..เวลาเหนี่ยวไกให้ใช้ความปราณีต..ครับ
แต่ต้องฝึกฝนให้ชำนาญแค่นั้นครับ..ส่วนอื่นๆเด๋วคิดว่าท่านที่ชำนาญการมากกว่าผมคงเข้ามาแก้ไขให้ครับ

ตอบ ตอบ: 20/01/2011 7:11 pm

ผมซื้อลูกสองกล่องครับ.....ครบร้อยรูเลย hhahahah (ล้นเล่นนะคร๊าบบบ)

สมัยก่อนตอนบ้าปืนมากๆที่ระยะ15เมตรแมวพอจะทำxหมดสิบนัดได้ครับ(ซ้อมdryfireทุกวัน วันล่ะสองร้อยครั้ง แถมวิดพื้นเพิ่มกำลังแขนด้วย) แต่สมัยนี้ปีๆนึงแทบไม่จับปืนเลย ยิงกลุ่มเป็นกระด้งเลยครับ hhahaha

ตอบ ตอบ: 20/01/2011 9:21 pm

crazycat บันทึก:
ผมซื้อลูกสองกล่องครับ.....ครบร้อยรูเลย hhahahah (ล้นเล่นนะคร๊าบบบ)

สมัยก่อนตอนบ้าปืนมากๆที่ระยะ15เมตรแมวพอจะทำxหมดสิบนัดได้ครับ(ซ้อมdryfireทุกวัน วันล่ะสองร้อยครั้ง แถมวิดพื้นเพิ่มกำลังแขนด้วย) แต่สมัยนี้ปีๆนึงแทบไม่จับปืนเลย ยิงกลุ่มเป็นกระด้งเลยครับ hhahaha

วิดพื้นเพื่อ อะไรครับพี่แมว ผม วิดพื้นไม่ไหว ครับ Sad Sad (อ้วนครับ)

ตอบ ตอบ: 20/01/2011 10:30 pm

ตอนได้กล็อคมาใหม่ๆผมก็เห่อมากเหมือนกันครับ เหมือนกับพี่แมวครับ
ดรายฟาย(ยิงแห้ง)เยอะๆ วิดพื้นสร้างกล้ามเนื้อแขนเพื่อให้กริพปืนได้นิ่งๆ
ตอนนี้ ผ่านไป เกือบปี ที่พอทำได้คือ15เมตรไม่หลุดดำครับ
สำคัญมากๆ ผมคิดว่าคือการดรายฟายครับ ลากไกจนลั่นโดยที่การจัดศูนย์ถูกต้อง
เมื่อลั่นไกแล้วยอดสูนย์ยังอยู่ที่เป้า
ทุกวันนี้ก็ยังซ้อมอยู่ครับ(งบน้อย โดยเอาเทปพันสายไฟตัดเล็กๆ แปะข้างฝา
ระยะไม่ต้องไกลมากก็ได้ครับ เมื่อรู้สึกว่าทำได้ระดับนึงก็ถอยเพิ่มระยะออกไป
แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเน้นแม่นแล้วครับ หันมาซ้อมกริพปืนสองมือที่ระดับหน้าอก
แล้วยกขึ้นเล็งจัดศูนย์ ไม่ได้เนียนมากแล้วลั่นไก เน้นเร็วครับ
พอดีที่สนามแถวบ้านมีเป้าเหล็กรูปคน เลยหันมาเน้นเร็วไว้ก่อน
เพราะคิดว่าน่าจะได้ประโยชน์กับการใช้งานทั่วไปมากกว่าครับ
เพราะผมไม่เน้นแม่นชนิดร้อยรูครับ
(ตอบตามประสาวัยรุ่นน่ะครับ ไม่มีเจตนาอื่นใดแอบแฝงครับ)

ตอบ ตอบ: 21/01/2011 6:48 pm

ลองศึกษาตำบลกระสุนตามนี้ดูครับ น่าจะมีประโยชน์กับท่านนะครับ Cool

ตอบ ตอบ: 21/01/2011 7:18 pm

sakda บันทึก:
crazycat บันทึก:

วิดพื้นเพื่อ อะไรครับพี่แมว ผม วิดพื้นไม่ไหว ครับ Sad Sad (อ้วนครับ)

ถ้าวิดพื้นไม่ไหวก็ยกดัมเบลว์เอาครับน้าบัง Wink

กล้ามเนื้อเยอะกว่าแข็งแรงกว่าย่อมมีสิทธิคอนปืนและเหนี่ยวไกได้ราบเรียบกว่าครับ