เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - รบกวนสอบถามครับ เรื่องสลัก Glock

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
รบกวนสอบถามครับ เรื่องสลัก Glock
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 04/05/2012 10:27 am

พอดีผมจะซื้อ กล็อก19 แล้วเห็นมีคนประกาศขายในเว็บกันอิน โทรไปสอบถาม เค้าบอกว่าเป็น กล็อก19 สลักเดียว ผมก็เลยงง ว่ามันเป็นยังไง มีสลักเดียวสองสลักด้วยหรอครับ รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับจะได้เอามาเป็นข้อมูลตัดสินใจว่าจะซื้อดีไหม ตอนแรก เห็นเค้าโพสไว้ 60000 โทไปถามเป็น 65000 ตอนนี้ประกาศหน้าเว็ป 67000 แล้ว ไม่มีของแถมอะไรเลย ตัวเดีียวแม็กเีดี่ยว เลยอยากทราบข้อมูลเร็วๆเด้วจะเพิ่มไปอีก ขอบคุณครับ Embarassed

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 04/05/2012 10:50 am

น่าจะเป็นรุ่นแรกๆ ครับ คือมีสลักเหนือโกร่งไกแค่อันเดียวเหมือนรูปในกระทู้ตามลิ้งค์นี่ครับ http://www.gunlistings.org/ohio-gun-classifieds/dayton__springfield/pistols/26348/glock_19_gen_2__trijicon_night_sights__holster ถ้าผมเข้าใจผิดก็ขออภัยครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 04/05/2012 10:52 am

ลืมบอกต่อครับ ว่ารุ่นใหม่จะมีสลัก 2 อันครับ ตามนี่ครับ http://criminalminds.wikia.com/wiki/File:Glock-19.jpg

ตอบ ตอบ: 04/05/2012 11:13 am

อ่อเห็นแล้วครับ ขอบคุณมากเลยครับที่ให้ข้อมูลครับ ขอรบกวนถามต่ออีกนิดนะครับแล้วมีผลกับการใช้งานหรือการยิงมากไหมครับ

ตอบ ตอบ: 04/05/2012 12:11 pm

จริงแล้วไม่มีครับ ของผมก็สลักเดียว ปืนอายุ 10 ปีแล้ว gen 3 รุ่นแรกจะมีสลักเดียวครับ และตัวเกี่ยวปลอกไม่เหมือนกัน(รุ่นใหม่จะดูได้ว่ามีกระสุนในรังเพลิงใหม) สองสลักเกิดมาจากรุ่น .45 หลังๆมากล็อคคงอยากคอมมอนพาร์ท เลยทำให้เหมือนกันครับ

ตอบ ตอบ: 04/05/2012 12:29 pm

ขอบคุณอีกหนึ่งความรู้ที่ให้มาครับ Very Happy

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1