เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ลูกกระสุนหัวยางหาซื้อได้ที่ไหนครับพอดีอยู่ ต.จ.ว.

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ลูกกระสุนหัวยางหาซื้อได้ที่ไหนครับพอดีอยู่ ต.จ.ว.
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 03/07/2012 7:20 pm

พอดีอยากได้ลูกกระสุนหัวยางอะคับเอาไว้ยิงขู่วัยรุ่นอะครับ

พอดีบ้านยุติดถนนใหญ่ทุกคืนวันศุกร์-เสาร์ หรือไม่กะวันธรรมดา

ช่วงดึกๆหน่อยสัก6ทุ่มขึ้นไปแล้วจะมีพวกกลุ่มเด็กวัยรุ่นมาแข่งรถทั้งรถยนต์ทั้งมอเตอร์ไซร์

แล้วทางที่แข่งกันมันผ่านหน้าหน้าบ้านผมพอดีไม่รุจะทำไงแล้วครับจะใช้ลูกกระสุนจริงก็กลัว

จะติดคุกเอาเลยอยากได้ลูกกระสุนหัวยางไว้ยิงเพื่อเป็นการสั่งสอนก็พอ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 03/07/2012 7:45 pm

เขาไม่รู้หลอกว่าท่านเอากระสุนยางยิง เขารู้อย่าเดียวว่า....ท่านพยาม...
ลองหาซื้อลูกไข่ที่จุดไล่ช้าง แล้วใส่หนังสติกยิงขึ้นฟ้าดูซิ......ผมทำบ่อย.....รับรองหายเรียบ Laughing

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 03/07/2012 8:18 pm

[img][/img]
ของบริษัท บางระจัน ผลิตไม่ใช่กระสุนยางครับ แต่เป็นกระสุนที่มีหัวกระสุนทำมาจากพลาสติกที่เรียกว่าซุปเปอร์ลีน นำมาขึ้นรูปให้ได้ขนาดแล้วอัดลงไปในปลอกกระสุน ขนาด 9 มม. .38 และ .45 ครับผลิตไว้ปราบจลาจล ขายให้รัฐ ลักษณะหัวกระสุนจะเป็นทรงกระบอกตันๆเลยครับ เพราะไม่ต้องการให้มีอำนาจในการเจาะทะลวงเช้าไปยังเป้าหมายครับ เอาไปใช้ระวังมันจะสวนด้วยของจริงนะจะบอกให้[img][/img]
ส่วนกระสุนลูกซองมีไว้สำหรับปราบจารจลหรือช่วยเหลือตัวประกัน หรือพวกเมายาบ้าไม่มีขาย

ตอบ ตอบ: 04/07/2012 9:20 pm

แล้วจะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ตอบ ตอบ: 05/07/2012 8:24 pm

กระสุนหัวยาง 1 แพคบรรจุ 10 นัด เหมาะสำหรับป้องกันตัว หรือ สั่งสอนเท่านั้นครับ ไม่ต้องทำร้ายให้ถึงชีวิต

มี 3 แบบ

1. Sport Load - หวังผลที่ระยะประมาณ 50 Feet เหมาะสำหรับยิงเป้า หรือ ป้องกันตัวในบ้าน (Indoor & Home Defense) ครับ ผู้ที่ถูกยิงก็จะประมาณเขียวๆ ช้ำๆ เจ็บปวด แต่ไม่สาหัส (ขึ้นอยู่กับอวัยะวะที่ถูกยิง)

2. Home Defense Load - หวังผลที่ระยะระหว่าง 25-50 Feet เหมาะสำหรับป้องกันตัวโดยเฉพาะ เพราะจะมีแรงขับมากกว่า ผลของผู้ที่ถูกยิงก็คงจะมากกว่าแบบที่ 1

3. Mild Pepper Load - ยิงออกมาเป็นแบบสเปร์ยพริกไท

ขนาดที่มีผลิดออกมา

ปืนสั้น = .380, 9mm, .38 Special, .357, 10mm, .40, .45, 44 cal

ปืนไรเฟิล = 223, 30/30, 30-60

ปืนลูกซอง = 12 Gauge, 20 Gauge, 410 Gauge.

หมายเหตุ - ถ้าใช้กับปืน Semi-Auto ลูกจะไม่คัดปลอก จะต้องขึ้นสไลด์ใหม่ทุกครั้ง เพราะแรง Recoil จะมีน้อยกว่ากระสุนจริงครับ

1 แพคมี 10 นัด สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ 0897670880
[img][/img]
[img][/img]

ตอบ ตอบ: 05/07/2012 9:32 pm

ขนาด9 มม แบบ home defense load มีมั้ยครับ ผมสนใจ ช่วย pmราคามาหน่อยได้มั้ยครับพี่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy430 เมื่อ 05/07/2012 10:10 pm, แก้ไขทั้งหมด 1 ครั้ง
ตอบ ตอบ: 05/07/2012 10:09 pm

boy430 บันทึก:
ขนาด9 มม แบบ home defend load มีมั้ยครับ ผมสนใจ ช่วย pmราคามาหน่อยได้มั้ยครับพี่

ตอบ ตอบ: 05/07/2012 10:12 pm

สนใจ ขนาด9 มม. ราคาเท่าไหร่คับ

ตอบ ตอบ: 06/07/2012 12:42 pm

ติดต่อ : ธนาชัย ไหลศิริ
อีเมลล์ : info@travelbug.co.th
โทรศัพท์ : 0897670880
มือถือ : 0897670880
ที่อยู่ : ซ.ลาดพร้าว 87 แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง กทม. 10310

ตอบ ตอบ: 07/07/2012 11:46 am

ผมเหลือ 9 มม. เท่านั้นนะครับ ขนาดอื่นไม่สั่งมาแล้วครับ นัดละ 95 บาท ไม่แบ่งขาย ขายเป็นชุดๆ ละ 10 นัด

สินค้าผลิตในอเมริกาครับ ไม่ได้ทำเอง

สนใจติดต่อตามรายละเอียดในกระทู้ด้านบนเลยครับ คนเดียวกัน

ตอบ ตอบ: 09/07/2012 2:24 pm

ตำรวจจับจะผิดกฎหมาย แล้วยิงคนจะเจอข้อหาพยายามฆ่า
หรือไม่ แล้วทำไมราคาแพงกว่ากระสุนจริงเยอะเลย

ตอบ ตอบ: 09/07/2012 3:25 pm

อยากได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีตัง T-T

ตอบ ตอบ: 10/07/2012 9:55 pm

pomglock17 บันทึก:
ตำรวจจับจะผิดกฎหมาย แล้วยิงคนจะเจอข้อหาพยายามฆ่า
หรือไม่ แล้วทำไมราคาแพงกว่ากระสุนจริงเยอะเลย

เพราะต้นทุนการผลิตที่ยุ่งยาก และการคิดค้นผสมวัสดุพลาสติกที่ใช้คงไม่ใช้พลาสติกทั่วไปครับ
ไม่งั้นยิงออกไปแล้วเขม่าลำกล้องที่เหลือไว้ให้คงเป็นยางเหนียวติดเกลียวลำกล้องปืนคงจะหนักหนาเอาการเวลาล้าง
ราคาจึงแพงกว่า ถ้าเทียบกับต้นทุนตะกั่วเปล่าๆ ถ้าจะแนะนำผมแนะนำ(ลูกแบลงค์) Blank ยิงออกมีแต่เสียง มีหลายขึ้นอยู่กับวัสดุที่ทำ
ราคาน่าพอๆกับลูกซ้อม
หาซื้อได้ตาม กีฬาจังหวัด การกีฬา กรมพละศึกษาในจังหวัดนั้นๆใช้เวลาปล่อยตัวนักกีฬาครับ แถมเทศกาลงานต่างๆก็ยิงขึ้นฟ้าเอาฤกษ์ได้ครับ
ไม่เดือดร้อนชาวบ้าน Very Happy Very Happy Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบ ตอบ: 10/07/2012 10:08 pm

รบกวนผู้รู้ตอบคำถามผมที่เหลือด้วย ขอบคุณครับ

ตอบ ตอบ: 10/07/2012 10:49 pm

1.ตำรวจจับครับถ้ายิงเกิดเสียงถ้ามีคนแจ้งให้มาตรวจสอบ (อันนี้จับไม่ค่อยได้) พกพาหรือยิงปืนในที่สารณะหรือไม่
2.ตำรวจจับแน่นอนครับฐานพยายามฆ่า ถ้ายิงโดนและเกิดอันตรายต่อร่างกาย (ถ้ามีเจ้าทุกข์) มาร้อง
ถ้าไม่เกิดบาดแผลหรืออันตายต่อร่างกายก็ว่าพยายามฆ่าไม่ได้ครับ ยกตัวอย่างแม้กระทั่งทะเลาะวิวาท ชกต่อยตาปูด เข้าโรงพักขึ้นศาล
ก็เสียแค่ค่าปรับแค่500ครับ ฐานทะเลาะวิวาท แต่ถ้าใช้อาวุธทำร้ายแม้กระทั่งแค่ไม้จิ้มฟันทำอันตราย ก็ฐานพยายามฆ่าได้ครับ
3.ตามกระทู้ข้างบนเรื่องต้นทุนที่ผลิตครับ

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1