เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ร้านปืนที่ไหนครับรับแต่งไกปืนกล๊อก19เจน4ให้เบาลงบ้างครับ

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ร้านปืนที่ไหนครับรับแต่งไกปืนกล๊อก19เจน4ให้เบาลงบ้างครับ
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 26/07/2012 10:33 pm

ดีแล้วราคาถูกมีหรือป่าวครับช่วยทีครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 26/07/2012 10:41 pm

kan109za บันทึก:
ดีแล้วราคาถูกมีหรือป่าวครับช่วยทีครับ
มีชุดลด นน ไก ราคาประมาณ 1500 บาท ซื้อกลับมาแล้วให้พวกใส่ให้หรือไปที่ร้านแล้วให้เขาใส่ให้เลยก็ได้ครับ แต่จาก นน 5.5 จะเหลือประมาณ 3 ปอนด์นะครับ ส่วนช่างที่เก่งๆหน่อยจะทำได้ เบากว่านั้นอีกครับ ที่จริงก็ใส่ไม่ยากเท่าไร แต่ ผมถอดออกมาทีไร เวลาใส่กลับไปใช้เวลานานมากครับแล้วก็เจ็บนิ้วทุกที แต่เห็นช่างเขาใส่-เขาถอด แป๊ปเดียวเอง Smile Smile

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 26/07/2012 11:13 pm

gai-chon บันทึก:
kan109za บันทึก:
มีชุดลด นน ไก ราคาประมาณ 1500 บาท ซื้อกลับมาแล้วให้พวกใส่ให้หรือไปที่ร้านแล้วให้เขาใส่ให้เลยก็ได้ครับ แต่จาก นน 5.5 จะเหลือประมาณ 3 ปอนด์นะครับ ส่วนช่างที่เก่งๆหน่อยจะทำได้ เบากว่านั้นอีกครับ ที่จริงก็ใส่ไม่ยากเท่าไร แต่ ผมถอดออกมาทีไร เวลาใส่กลับไปใช้เวลานานมากครับแล้วก็เจ็บนิ้วทุกที แต่เห็นช่างเขาใส่-เขาถอด แป๊ปเดียวเอง Smile Smile

ร้านอะไรครับแล้วทีไหนครับ

ตอบ ตอบ: 26/07/2012 11:34 pm

ถ้าอยู่ กทม ไปดิโอลดิ์สยามเลยครับ ร้านไฮบริดจ์ ร้านเจ๊อ่วย ร้านแต่งปืนส่วนมากจะมีเกือบทุกร้านครับ บอกขอซื้อชุดลด นนไก ของกล็อก จะมีคอนเน็ตเตอร์ 1 ตัว สปริง 3 ชิ้นครับ แล้วบอกทางร้านให้ใส่ให้ แต่ถ้าเขาบอกใส่ไม่ได้ ก็คงต้องเอากลับมาใส่เองแล้วครับ แต่ก็มี สมช บางท่านเก่งๆใช้ขัดเอาเองครับ แต่พอดีผมทำไม่เป็นก็เลยซื้ออย่างเดียวครับ ยังไงก็ลองปรึกษา เพื่อน-เจ้าหน้าที่ ที่สนามที่ท่านยิงก็ได้ครับ Smile Smile แต่ถ้าอยู่ ตจว ก็คงต้องสั่งซื้อเอาครับ มีที่เว็ปข้างบ้าน พอดีผมยกมาไม่เป็นครับ Sad Sad Sad

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1