เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - GLOCK 22 และ 23 กระสุน .40 มีใครเคยลองแล้วบ้างครับ

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
GLOCK 22 และ 23 กระสุน .40 มีใครเคยลองแล้วบ้างครับ
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 04/09/2012 12:36 pm

สมาชิกท่านใดมีไว้ในครอบครอง หรือเคยทดลองยิงมาแล้ว รบกวนรีวิวเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ รีคอย เลือกลูกมั้ย ความแม่นยำ
กระสุนจะหาลำบากมั้ย ทั้งลูกซ้อมลูกจริง ผมเห็นขนาดมันอยู่ระหว่าง 9มม.กับ11มม. ไม่แน่ใจว่าเค้านิยมกันแค่ไหนครับ ศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินใจซื้อครับ ของแต่งก็ไม่ค่อยมี
หรือว่าหนักไปทาง .45 Glock 21 gen 4 ไปเลย / หาก ป.3 ผ่าน
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ สำหรับความคิดเห็น

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 04/09/2012 7:51 pm

ผมใช้ กล็อก 23 แรงรีคอยนุ่มนวลพอประมาณ ไม่กระด้างเหมือน 9 มม ..
และก็ติดใจสั่งจองG23ต่ออีก1กระบอก .
..(ที่จริงG23ที่ใช้อยู่ชื่อแฟน.)..พกไปใหนมาใหนปืนผิดมือ....กะจะโอนเปลี่ยนชื่อ ไปอำเภอมีค่าใช้จ่ายก็เลยซื้อใหม่อีกกระบอกเลยดีกว่า ด้วยประกาลฉะนี้..อิอิอิ..
......กระสุนก็ยังมีขายอยู่ทั่วไปตามสนามบางที่ เช่น สนามบางบัวทอง..สนามกองทัพอากาศ(เชียร์รังสิต)..ร้านปืน.วังบูรพาฯ..เป็นต้น
......ราคาลูกซ้อมหัวตะกั่ว.......1100/กล่อง 50 นัด
......ราคาลูกจริงหัวทองแดง....1600/กล่อง 50 นัด.....
......แต่ผมใช้ลูกซ้อมแทนลูกจริงมานานแล้ว...อนุภาพใช้แทนลูกจริงได้สบายมาก.... Wink

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 05/09/2012 11:11 am

ผม glock23 gen4 โดยรวมดีครับ ลูกกระสุนสนามไม่ไกลบ้านมีเยอะ ซ้อม 1100 จริง fmj 1300 พีระเซอร์กิตครับ Very Happy

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบ ตอบ: 05/09/2012 1:57 pm

ขอบคุณทุกท่านครับ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1