เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - Glock เป็น สนิม ได้ไง เนี่ย

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 2 จากทั้งหมด 3
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป
Glock เป็น สนิม ได้ไง เนี่ย
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 22/12/2012 12:18 pm

blackdog บันทึก:
ทั้งรุ่น 3 หรือ 4 ถ้าเป็นตัวที่ผลิตนอกประเทศออสเตรีย น่าจะไม่ทำเทนนิเฟอร์แล้ว เนื่งจากมีสารเคมีอันตรายในการทำผิว และไม่แน่ใจว่าออสเตรียเองยังทำผิวเทนนิเฟอร์อยู่หรือไม่

ของผมบอกข้างโครงปืนด้านขวา : MADE IN AUSTRIA กับ สไลด์ด้านซ้าย : 17 Gen4 AUSTRIA ถ้าไม่ได้ยกเลิกการชุบเทนนิเฟอร์ที่ออสเตรียด้วย ก็แปลว่า Glock ย้อมแมวปืนที่ผลิตในอเมริกาว่าทำในออสเตรีย

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 24/12/2012 10:50 am

หรือว่า Glock ที่ผลิต ปี หลังๆ นี่ คุณภาพ เริ่ม ถดถอยยยยย ปล.แต่ก้ ยัง รัก Glock ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 24/12/2012 6:24 pm

ผมว่าจะ gen 3 หรือ gen4 ความแตกต่างอยู่ที่บอดี้ เจน3 จะหนากว่าเจน4นิดหน่อย ต้องสังเกตุดูครับ
ส่วนเรื่องสนิม ผมว่าน่าจะเกิดจากความชื้น และปืนที่คุณบอกว่าไม่เคยยิงเก็บแต่ในกล่อง ก็น่าจะโดนความชื้นเล่นงานเอา น้ำมันปืนช่วยได้ครับ
Very Happy

ตอบ ตอบ: 25/12/2012 10:36 pm

vego9327 บันทึก:
blackdog บันทึก:
ทั้งรุ่น 3 หรือ 4 ถ้าเป็นตัวที่ผลิตนอกประเทศออสเตรีย น่าจะไม่ทำเทนนิเฟอร์แล้ว เนื่งจากมีสารเคมีอันตรายในการทำผิว และไม่แน่ใจว่าออสเตรียเองยังทำผิวเทนนิเฟอร์อยู่หรือไม่

ของผมบอกข้างโครงปืนด้านขวา : MADE IN AUSTRIA กับ สไลด์ด้านซ้าย : 17 Gen4 AUSTRIA ถ้าไม่ได้ยกเลิกการชุบเทนนิเฟอร์ที่ออสเตรียด้วย ก็แปลว่า Glock ย้อมแมวปืนที่ผลิตในอเมริกาว่าทำในออสเตรีย

ผมไม่แน่ใจว่าข้อเท็จจริง มี หรือ เป็นอย่างไรบ้าง แต่ที่เคยเห็นคลิปทดสอบปืนกล็อก ที่ สตช.ซื้อมาให้ตำรวจใช้ น่าจะมาจากอเมริกา มากกว่า เพราะปืนอะไรที่จะขายในอเมริกา ต้องมีโรงงานผลิตในประเทศอเมริกาด้วย จึงสันนิษฐานได้ส่วนหนึ่งครับว่าต้องมีทำขายส่งออก เพราะที่ สตช.ซื้อมาทีตัวอักษรระบุที่ปืนว่า เมด อิน ......อเมริโกย555

ตอบ ตอบ: 26/12/2012 10:34 pm

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ มันขัดใจสุดท้านก็เลยส่งไปทำฮารดโครม ซะเลย (ส่งไป กทม.ครับ ค่าทำ 3พันบาท) ปรากฎว่าไม่ต้องห่วงเรื่องสนิมเลยครับ ส่วนเรื่องความสวยก็สวยไปอีกมุมมองครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบ ตอบ: 27/12/2012 5:34 pm

โชว์รูปที่ทำหน่อยครับ เพื่อเอาไปทำมั่ง

ตอบ ตอบ: 30/12/2012 1:51 pm

รบกวน คุณ mongkon หน่อยช่วยลงรูป ที่ไป ทำมาใหม่ ให้ดู หน่อย

ตอบ ตอบ: 01/01/2013 9:05 am

ไม่ว่าปืนให้ดีแค่ใหนถ้าไม่ดูแล มันก็ขึ้นได้ทั้งนั้น แต่กรณีกล้อคจะขึ้นยากกว่าผมใช้ g23 มาสิบปียังไม่มี แต่เพือนผมปีเดียวก็ขึ้นเพราะมันไปโดนน้ำจิ้มลูกชิ้นแล้วลืมทำความสะอาด

Twisted Evil

ตอบ ตอบ: 01/01/2013 9:17 pm

ตามคำขอครับ วันที่ 3 กลับบ้านเดี๋ยวถายรูปมาให้ชมกันนะครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ตอบ ตอบ: 02/01/2013 9:55 am

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะอยู่ที่การดูแลและเก็บรักษามากกว่าครับ ของผม 19 G 4 ใช้มาเกือบสองปีแล้วยิงนัดสองนัดก็ทำความสะอาดแล้ว สภาพตอนนี้กิ๊กเหมือนออกห้างมาใหม่เลย ยิงไปแล้วประมาณสิบกว่ากล่อง .... สรุป.... ไม่ว่าจะ G3 หรือ G 4 อยู่ที่การดูแลรักษามากกว่าครับ

ตอบ ตอบ: 02/01/2013 7:59 pm

ยิงเสร็จแล้วทำความสะอาดเลยครับ ลูบน้ำมันทำความสะอาดอาทิตย์ละครั้่ง

ก็เอี่ยมอ่องตลอดแล้วครับ

ตอบ ตอบ: 03/01/2013 9:29 am

เอารูปมาลงตามคำขอครับ ชมเสร็จติชมได้ครับ Very Happy

ตอบ ตอบ: 03/01/2013 9:30 pm

สุดยอด Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ตอบ ตอบ: 03/01/2013 9:55 pm

สวยงามครับ

ตอบ ตอบ: 03/01/2013 10:34 pm

ของผม เจน 4 ใช้มา 2 ปี ตกปีละประมาณไม่เกิน8 กล่อง ยิงน้อย แต่ล้างทุกครั้งที่ไปยิง เอาออกมาเช็ด 2 อาทิตย์ครั้ง ใสกริ๊ป สวยสะอาดเอี่ยมมอ่อง ครับ...ไม่เคยเจอน้องหนิม แต่ ก็กังวลแทน พอทราบข่าว..555 แต่ของผมพิมพ์ เมดอิน ออสเตรียครับ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย.. Razz Very Happy Smile

ตอบกระทู้ หน้า 2 จากทั้งหมด 3
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3  ถัดไป