เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - ปืนเป็นรอย

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
ปืนเป็นรอย
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 11/06/2013 8:53 am

ช่วยด้วยครับ สมาชิกทุกท่านครับ คือว่า กล็อก 19 เจน 4 ของผมเป็นรอยขูดยาวเลย ผมชื้อซองพกนอก ของ ไอเอ็มไอ มาใส่ ถอดเข้าออก สัก 5-6 ครั้งนั้แหละสังเกตุเห็นตรงสไลด์เป็นรอยขูดยาวเลย ไม่ทราบว่าสมาชิกท่านใดมีวิธีลบรอยไหมครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 11/06/2013 9:50 am

ลองใช้ CLP พร้อมผ้านุ่มๆขัดเบา ถูไปเรื่อยๆ ถ้าไม่เป็นรอยจนผิวเคลือบถลอก น่าจะจางๆลงได้ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 11/06/2013 11:27 am

เจน4ผิวเป็นรอยง่ายต้องระมัดระวังครับเพราะผิวไม่ได้ชุบสารเคลือบแข็งเทนนิเฟอร์แล้วครับ

ตอบ ตอบ: 11/06/2013 1:46 pm

ผมก็ใช้ซอง IMI นะไม่มีปัญหาอะไรนี่ครับ ลองถ้าสาเหตุเกิดจากซองปืนแล้ว ยังไงก็ต้องเปลี่ยนซองครับ

ตอบ ตอบ: 11/06/2013 5:10 pm

ผมลองใช้ครีมทำความสะอาดคอมพิวเตอร์ (สีขาวๆ) เช็ด มันก็สีจางลงเยอะเลยนะครับ ลองดูครับ

ตอบ ตอบ: 11/09/2013 1:50 pm

มารับข้อมูลครับ ขาย 19 เจน 3 ออกไป แล้วรับ 26 และ 23 เจน 4 มา ยังเสียดายเจน 3 ไม่หายครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1